Categories: A

ACIFEIN- Thuốc giảm đau khớp

ACIFEIN là thuốc trị chứng nhức đầu, đau cơ và khớp (đặc biệt do thấp và ở cột sống), đau răng, đau thần kinh và hội chứng hô hấp cấp giống cúm

ACIFEIN (Slovakopharma)

Dạng thuốc: Viên nén 250mg aspirin, 200mg paracetamol, 50mg cafein. Vỉ 10 viên.

Chỉ định: Nhức đầu, đau cơ và khớp (đặc biệt do thấp và ở cột sống), đau răng, đau thần kinh và hội chứng hô hấp cấp giống cúm.

Liều dùng: 1-2 viên x 1-3 lần/ngày, (3-6 viên/ngày). Không dùng cho trẻ em.

Chống chỉ định: Tuyệt đối: xuất huyết tạng, phẫu thuật có chảy máu nhiều, loét dạ dày, gout, hen phế quản bệnh thận, dị ứng với thành phần thuốc. Tương đối: cho con bú.

Nguồn. Benh.vn

bien tap

Recent Posts

Những điều cần lưu ý khi dùng cây hoa nhài trị bệnh

Cây hoa nhài được sử dụng để hỗ trợ, điều trị một số bệnh nhưng…

2 days ago

Bóng chuyền môn thể thao giảm gan nhiễm mỡ hiệu quả

Gan nhiễm mỡ là căn bệnh gây ra bởi sự tích tụ quá nhiều chất…

3 days ago

Bơi giải pháp điều trị gan nhiễm mỡ an toàn và hiệu quả

Trong tốp các môn thể thao hàng đầu có tác dụng hỗ trợ giảm mỡ…

4 days ago

Đạp xe thường xuyên giảm nguy cơ gan nhiễm mỡ

Để giảm nguy cơ gan nhiễm mỡ, song song với việc đảm bảo chế độ…

1 week ago

Căng thẳng và sức khỏe đường tiêu hóa có liên quan như thế nào?

Bạn có biết có một mối liên hệ phức tạp giữa ruột và căng thẳng…

1 week ago

Sức khỏe đường ruột, mức năng lượng tối ưu với chúng ta

Khi cảm thấy kiệt sức và thiếu năng lượng là mối quan tâm phổ biến…

1 week ago